CLB TÌNH NGUYỆN TRƯỜNG ĐẶNG THÚC HỨA

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
CLB TÌNH NGUYỆN TRƯỜNG ĐẶNG THÚC HỨA

TÌNH NGUYỆN VÌ MÁI TRƯỜNG THÂN YÊU

Latest topics

» Hoạt động sắp tới của HỘI
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Sat May 19, 2012 11:58 am by ngheoaithuong

» 2 chữ " tình nguỵện"?
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Wed May 16, 2012 10:16 am by bad_girl

» ý kiến
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Thu Apr 26, 2012 2:49 pm by bad_girl

» ĐÂY LÀ KẾ HOẠCH CHO 30/4 NÀY NHÉ.
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Wed Apr 25, 2012 9:40 am by the win

» Lý do dân it không có người yêu
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Tue Apr 24, 2012 9:48 pm by ga_ru_dth

» đây nưa đây nữa
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Mon Apr 23, 2012 2:12 am by Admin

» cái này gần đúng với chuyên ngành của ad đây
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Mon Apr 23, 2012 2:09 am by Admin

» Chào các bạn
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Mon Apr 23, 2012 2:05 am by Admin

» Tình nguyện là gì nhỉ
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Mon Apr 23, 2012 1:57 am by Admin

» “Tác dụng phụ” của tình yêu
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Wed Apr 18, 2012 8:26 am by the win

» Hỗ trợ
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Sat Apr 14, 2012 1:25 am by Admin

» Thông báo thêm topic mới
Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé New10Sat Apr 14, 2012 1:12 am by Admin

HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN

(Phan Văn Anh)

(Võ Văn Đoàn)
Mọi người vào đây cho ý kiến về kế hoạch 30/4 nhé

Sat Mar 31, 2012 12:20 am by Admin

Theo mình dự định sẽ có 2 hoạt động chính đó là
+ buổi ra quân "hành động vì mái trường xanh sạch đẹp"
+ Hội thao toàn trường "cùng trải nghiệm"

cụ thể
+ Buổi ra quân.
thời gian dự kiến: sáng chủ nhật, 29/4.
địa điểm: tại trường
Công việc: có thể là lao động vệ sinh dọn dẹp môi trường, quét vôi …

[ Full reading ]
Ban liên lạc thành lập câu lạc bộ tại trường chú ý đọc cái này nhé.

Wed Apr 04, 2012 7:45 pm by Admin

Sau một thời gian liên lạc đã có một số thành viên đăng ký tham gia rồi. Vì vậy các em cố gắng tập trung một buổi họp trong tuần này nhé.

Các em chọn sau khi tan trường của buổi chiều nào mà hầu hết các lớp đều học để họp nhé. Nhớ nhắn tin thông báo cho các bạn trước đó ít nhất là 1 ngày. Địa điểm …

[ Full reading ]
KẾ HOẠCH HỌP TOÀN HỘI NGÀY 28/4

Fri Apr 06, 2012 4:53 am by Admin

30/4 này thành viên các đội sẽ về trường vì thế chúng ta sẽ tổ chức họp toàn CLB. nội dung cụ thể như sau:

Chiều thức 7 ngày 28/4 sẽ họp toàn câu lạc bộ tại trường, sau khi tan trường.

mục đích chính của buổi họp.

Chính thức thông qua quyến định thành lập hội và thành lập câu lạc bộ tình nguyện …

[ Full reading ]
Các mem chú ý vào chọn nhóm hđ của mình nhé.

Wed Mar 28, 2012 9:04 am by Admin

Các bạn sau khi đăng ký vào diễn đàn, hãy click vào "ban quản trị" trên thanh menu. sau đó nhấn vào mũi tên chọn đội mình hoạt động, => xem thông tin => tham gia nhóm. hoặc pm mình để mình xếp vào cũng được. Phân nhóm như vậy để dễ kiểm soát và quản lý thành viên nhé. ad.
Thân!

Hoạt động của hội đã làm

Mon Mar 26, 2012 9:06 am by conbelauca

Hon nay 26/3 daj djen clb o vjh da ve tham du mjt tjh cug doan truog THPT DTH.xay dug mt clb vug mah taj truog hok

Tư vấn mùa thi

Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé

Admin
    Admin
    Admin

Điểm : 107
    Hâm mộ : 0
    Ngày đăng ký : 24/03/2012

Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé Empty Lyric các bài hát của svtn. vào xem nhé

Bài gửi by Admin Sun Mar 25, 2012 11:39 am

Từ 1 đến 0

1. Một con vịt xòe ra 2 cái cánh, nó kêu rằng I love you, I love you. Gặp vịt cái nó nằng nặc đòi kiss. Kiss xong rồi, nó vẫy cánh bye bye
    2. Hai con thằn lằn con đùa nhau cắn nhau đứt đuôi.Ba thằn lằn buồn thiu gọi chúng đến mới mắng cho. Ô con này mày ngu sao mày cắn đứt đuôi em mày. Cắn đứt đuôi em mày , lấy gì mà ngoáy đây
    3. Bé lên 3, bé đi mẫu giáo.Cô thương bé vì có ba đón về. Ba đón về, ba ko về nhà bé. Ba về nhà cô giáo 3 ngày sau ba mới về. Là lá la la là là lá la..
    4. Bốn phương trời ta về đây chung vui. Không phân chia giọng nói tiếng cười.Cùng nắm tay ta kết đoàn than ái.Trao cho nhau những gì ta “vứt đi”
    5. 5 anh em trên 1 chiếu xe tăng. Như 5 bông hoa trên cùng 1 cội. Như 5 ngón tay trên 1 bàn tay. Đã xung trận là 5 người như 1, hà há. Là lính xe tăng anh trước anh sau. Cái nết ở ăn mỗi người 1 tính. Nhưng khi hát ta hòa cùng 1 nhịp. 1 người đau là tất cả quên ăn(ăn no). 5 anh em mỗi đứa 1 quê. Đã lên xe ấy là cùng 1 hướng. Nổ máy lên là 1 dạ xung phong. Trước quân thù là chỉ biết có tiến công(rút lui)
    6. 6 ông già ra bờ ai chơi bi, chơi bi xong lại đến chơi cù. Cù vỡ đôi, ông ngồi ông khóc. Huhuhu cái cù vỡ đô. Huhuhu cái cù vỡ đôii
    7. 7 Bà già ra bờ ao chơi dây, chơi dây xong lại đến chơi cầu. Cầu đứt long, bà ngồi bà khóc. Huhuhu cái cầu đứt long. Huhuhu cái cầu đứt long
    8. Mùng 8 tháng 3 em ra sân trường. Gặp 1 bông hoa mang tới tặng cô giáo. Nào bong nào đẹp, nào bong nào xinh. Mang đến thăm cô tung cánh hoa ra chào
    9. 9 bậc núi rừng, 9 bậc nghiêng nghiêng. Tuổi ấu thơ ta lớn lên ở đó. Cây muỗng xanh quả bồ quân chin đỏ. Đầu cầu thang đưa đón mẹ về. Chúng mình lớn rồi, cưới vợ đi thôi.Từng lớn lên trong vòng tay bẽn lẽn, mai cách xa anh ra đi bộ đội. Đầu cầu thang, dấu chân anh vẫn còn. 9 tháng 10 ngày, mẹ sinh ra 1 thằng cu. Đó chính là mình, vừa đẹp trai lại thong minh. Những bước đi đầu tiên trên bậc thang nhà người. 9 cung đàn, 9 cung đàn, 9 bậc tình yêu
    0. Không dám đâu, em còn phải học bài………

Trống cơm

Tình bằng có cái trống cơm
    Khen ai khéo vỗ
    Ố mấy bông mà nên bông
    Ố mấy bông mà nên bông
    Một đàn tang tình con xít
    Một đàn tang tình con xít
    Ố mấy lội, lội, lội sông
    Ố mấy đi tìm, em nhớ thương ai
    Đôi con mắt ố mấy lim dim
    Đôi con mắt ố mấy lim dim
    Một bầy tang tình con nhện
    Ô ố ô ô mấy giăng tơ
    Giăng tơ ô mấy đi tìm
    Em nhớ thương ai
    Duyên nợ khách tang bồng
    Duyên nợ khách tang bồng……
    Nhà mình có cái bơm xe
    Ai vô lấy mất
    Lấy cái chi mà bơm xe
    Lấy cái chi mà bơm xe
    Càng ngày xe càng xịt lốp
    Càng ngày xe càng xịt lốp
    Ấy mấy lội,lội,lội sông
    Ấy mấy đi tìm mua cái bơm xe
    Mua về để ở trong buồng
    Mua về để ở trong buồng…….
    Nhà mình có cái máng heo
    Ai vô lấy mất
    Lấy cái chi mà heo ăn
    Lấy cái chi mà heo ăn
    Càng ngày heo càng teo tóp
    Càng ngày heo càng teo tóp
    Ấy mấy lội,lội,lội sông
    Ấy mấy đi tìm mua máng cho heo
    Mua về để ở trong chuồng
    Mua về để ở trong chuồng…….
    Nhà mình có cái thắt lưng
    Ai vô lấy mất
    Lấy cái chi mà thắt lưng
    Lấy cái chi mà thắt lưng
    Càng ngày quần càng tụt xuống
    Càng ngày quần càng tụt xuống
    Ấy mấy lội,lội,lội song
    Ấy mấy đi tìm mua cái thắt lưng
    Mua về để ở trong quần
    Mua về để ở trong quần…….

Liên khúc baby song

Bắc kim thang cà lang bí rợ. Cột qua kèo là kèo qua cột. Chú bán giầu qua cầu mà té. Chú bán ếch ngồi lại làm chi. Con le le đánh trống thổi kèn. Con bìm bịp thổi tò tí te tò te…..Te tò te đây là ban kèn hơi. Tò tò tò tò te có anh nào muốn chơi. Mau vào đây góp them kèn te tí. Tò tò tò te tí bước đều chân cùng đi……Đi học về là đi học về. Em về nhà em chào cha mẹ. Cha em khen rằng em rất ngoan. Mẹ âu yếm hôn đôi má em….Em đi chơi thuyền trong thảo cầm viên. Chim kêu hót mừng chào đón xuân về. Thuyền em thuyền con vịt, nó bơi bơi bơi. Thuyền em thuyền con rồng, nó bay bay bay. Má dặn em ngồi yên khi đi chơi thuyền. Vui quá bạn ơi ! Mai em vào em đi xe hơi

Hôm nay: Sun May 19, 2024 11:38 pm