CLB TÌNH NGUYỆN TRƯỜNG ĐẶNG THÚC HỨA

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
CLB TÌNH NGUYỆN TRƯỜNG ĐẶNG THÚC HỨA

TÌNH NGUYỆN VÌ MÁI TRƯỜNG THÂN YÊU

Latest topics

» Hoạt động sắp tới của HỘI
Tình nguyện là gì nhỉ New10Sat May 19, 2012 11:58 am by ngheoaithuong

» 2 chữ " tình nguỵện"?
Tình nguyện là gì nhỉ New10Wed May 16, 2012 10:16 am by bad_girl

» ý kiến
Tình nguyện là gì nhỉ New10Thu Apr 26, 2012 2:49 pm by bad_girl

» ĐÂY LÀ KẾ HOẠCH CHO 30/4 NÀY NHÉ.
Tình nguyện là gì nhỉ New10Wed Apr 25, 2012 9:40 am by the win

» Lý do dân it không có người yêu
Tình nguyện là gì nhỉ New10Tue Apr 24, 2012 9:48 pm by ga_ru_dth

» đây nưa đây nữa
Tình nguyện là gì nhỉ New10Mon Apr 23, 2012 2:12 am by Admin

» cái này gần đúng với chuyên ngành của ad đây
Tình nguyện là gì nhỉ New10Mon Apr 23, 2012 2:09 am by Admin

» Chào các bạn
Tình nguyện là gì nhỉ New10Mon Apr 23, 2012 2:05 am by Admin

» Tình nguyện là gì nhỉ
Tình nguyện là gì nhỉ New10Mon Apr 23, 2012 1:57 am by Admin

» “Tác dụng phụ” của tình yêu
Tình nguyện là gì nhỉ New10Wed Apr 18, 2012 8:26 am by the win

» Hỗ trợ
Tình nguyện là gì nhỉ New10Sat Apr 14, 2012 1:25 am by Admin

» Thông báo thêm topic mới
Tình nguyện là gì nhỉ New10Sat Apr 14, 2012 1:12 am by Admin

HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN

(Phan Văn Anh)

(Võ Văn Đoàn)
Mọi người vào đây cho ý kiến về kế hoạch 30/4 nhé

Sat Mar 31, 2012 12:20 am by Admin

Theo mình dự định sẽ có 2 hoạt động chính đó là
+ buổi ra quân "hành động vì mái trường xanh sạch đẹp"
+ Hội thao toàn trường "cùng trải nghiệm"

cụ thể
+ Buổi ra quân.
thời gian dự kiến: sáng chủ nhật, 29/4.
địa điểm: tại trường
Công việc: có thể là lao động vệ sinh dọn dẹp môi trường, quét vôi …

[ Full reading ]
Ban liên lạc thành lập câu lạc bộ tại trường chú ý đọc cái này nhé.

Wed Apr 04, 2012 7:45 pm by Admin

Sau một thời gian liên lạc đã có một số thành viên đăng ký tham gia rồi. Vì vậy các em cố gắng tập trung một buổi họp trong tuần này nhé.

Các em chọn sau khi tan trường của buổi chiều nào mà hầu hết các lớp đều học để họp nhé. Nhớ nhắn tin thông báo cho các bạn trước đó ít nhất là 1 ngày. Địa điểm …

[ Full reading ]
KẾ HOẠCH HỌP TOÀN HỘI NGÀY 28/4

Fri Apr 06, 2012 4:53 am by Admin

30/4 này thành viên các đội sẽ về trường vì thế chúng ta sẽ tổ chức họp toàn CLB. nội dung cụ thể như sau:

Chiều thức 7 ngày 28/4 sẽ họp toàn câu lạc bộ tại trường, sau khi tan trường.

mục đích chính của buổi họp.

Chính thức thông qua quyến định thành lập hội và thành lập câu lạc bộ tình nguyện …

[ Full reading ]
Các mem chú ý vào chọn nhóm hđ của mình nhé.

Wed Mar 28, 2012 9:04 am by Admin

Các bạn sau khi đăng ký vào diễn đàn, hãy click vào "ban quản trị" trên thanh menu. sau đó nhấn vào mũi tên chọn đội mình hoạt động, => xem thông tin => tham gia nhóm. hoặc pm mình để mình xếp vào cũng được. Phân nhóm như vậy để dễ kiểm soát và quản lý thành viên nhé. ad.
Thân!

Hoạt động của hội đã làm

Mon Mar 26, 2012 9:06 am by conbelauca

Hon nay 26/3 daj djen clb o vjh da ve tham du mjt tjh cug doan truog THPT DTH.xay dug mt clb vug mah taj truog hok

Tư vấn mùa thi

Tình nguyện là gì nhỉ

Admin
    Admin
    Admin

Điểm : 107
    Hâm mộ : 0
    Ngày đăng ký : 24/03/2012

Tình nguyện là gì nhỉ Empty Tình nguyện là gì nhỉ

Bài gửi by Admin Mon Apr 23, 2012 1:57 am

có người nghĩ đó là "mình phải làm việc này việc nọ, giúp đỡ được bao nhiêu mảnh đời bao nhiêu số phận, phải làm những gì được xã hội ghi nhận đó mới là tình nguyện. Tình nguyện mà chỉ đứng ta thành lập một CLB mà chẳng làm được gì nên hồn to tát như vậy thì đâu phải là tình nguyện."
    Không, tình nguyện không có nghĩa là mình phải làm được những việc mà phải được cả xã hội ghi nhận thì mới được. Tình nguyện nhiều lúc chỉ là những việc hết sức bình thường trong cuộc sống hằng ngày của mình như giúp đỡ những người xung quanh, ý thức bảo vệ môi trường... Nói thì đơn giản là vậy nhưng để làm được không phải ai cũng có thể. Bạn đã bao giờ đi trên đường ăn quà vặt một cái gì đó sau khi ăn xong bạn có giữ vỏ nó lại đến chỗ thùng rác bỏ vào không hay là tiện đâu vứt đấy, khi thấy người già qua đường bạn có bớt chút thời gian để giúp đỡ họ, lên xe buýt thấy người già người tàn tật bạn có tự giác đứng lên trước tiên để nhường ghế cho họ hay là bạn chờ xem có ai nhường không đã nếu không bạn mới nhường... nếu làm được như thế bạn đã được xem là một thanh niên tình nguyện.
    Nhiều người còn nhỏ nhen cho rằng mình chưa được ai giúp đỡ gì, lo cho bản thân còn chưa xong thì giúp đỡ người khác làm sao được, sao mà tình nguyện được. Thật là quá ích kỷ họ chỉ nghĩ làm tình nguyện mình sẽ phải cho đi mà không hề được nhận lại gì cả. Người đó đã sai. Tình nguyện mang lại cho chúng ta rất nhiều, đó là niềm vui, sự kính trọng, yêu mến lòng biết ơn và hơn hết tình nguyện tạo cho chúng ta cảm nhận được ý nghĩa của cuộc sống này. Đừng mong nhận được điều gì khi mà bạn không muốn cho đi. Đó là thông điệp mà chúng tôi, những người con của tình nguyện gửi tới các bạn trẻ những chủ nhân tương lai.

Xem video này bạn sẽ biết sự khác biệt và ý nghĩa của những con người có trái tim tình nguyện.

Hôm nay: Tue May 07, 2024 10:13 pm